राज्यपालांकडून राम नवमीच्या शुभेच्छा

पणजी, एप्रिल 20, 2021
चैत्र 30, 1943

गोव्याचे राज्यपाल, श्री भगत सिंह कोश्यारी यांनी 21 एप्रिल 2021 रोजी राम नवमीच्या उत्सवानिमित्त गोव्यातील जनतेस मनःपूर्वक शुभेच्छा दिल्या आहेत.

राज्यपालांनी आपल्या संदेशात म्हटले आहे की, ज्या दिवशी भगवान राम यांचा जन्म झाला तो दिवस राम नवमी म्हणून साजरा करतो. दुष्कर्मांवर विजय मिळवून धर्माची स्थापना करण्यासाठी मानवाच्या रूपाने भगवान पृथ्वीवर आले. राम नवमीचा उत्सव आपल्या सर्वांना भगवान राम यांच्या गौरवशाली व्यक्तिमत्त्वावर चिंतन करण्याची संधी आहे. त्यांनी धर्माच्या तत्त्वांनुसार आपले जीवन व्यतीत केले.मनुष्याने दर्शविलेले सर्व गुण त्याने मूर्त स्वरुपात घातले. तो एक आदर्श मुलगा, एक आदर्श भाऊ, आदर्श नवरा, एक आदर्श मित्र आणि आदर्श राजा होता. त्याच्या परिपूर्ण चरित्रांमुळेच त्यांचे शासन रामराज्य म्हणून ओळखले जाऊ लागले ज्यामध्ये चांगुलपणाचा नियम प्रचलित होता.

या शुभ प्रसंगी आपण सत्य, शुद्धता, प्रामाणिकपणा, नम्रता आणि धार्मिकतेच्या मूल्यांमध्ये स्वत: ला समर्पित करूया. यावर्षी हा उत्सव सुरक्षिततेच्या प्रोटोकॉलचे पालन करून साजरा करूया. यावर्षी राम नवमीच्या उत्सवामुळे सर्वांना शांती, समृध्दी आणि आनंद मिळावा असे राज्यपाल यांनी आपल्या संदेशात सांगितले असल्याची माहिती राज्य सरकारच्या माहिती व प्रसिद्धी खात्याने दिली.

डीआय/एनबी/पीएन/जीआरजी/आरएम/जीडी/2021/43

Skip to content